
 
 

 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU 

 
 

 

 

 

 
 

 

Dar es Salaam 
06 Mei, 2025 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amefanya uhamisho 
na uteuzi wa viongozi mbalimbali. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Katibu Mkuu Kiongozi 
Balozi Dkt. Moses Kusiluka, uhamisho na uteuzi huo ni kama ifuatavyo: 
 

(i) Mhe. Albert Gasper Msando amehamishwa kutoka Wilaya ya Handeni kwenda kuwa 
Mkuu wa Wilaya ya Ubungo; 

 
(ii) Mhe. Japhari Mghamba Kubecha amehamishwa kutoka Wilaya ya Tanga kwenda kuwa 

Mkuu wa Wilaya ya Handeni; 
 

(iii) Mhe. Dadi Horace Kolimba amehamishwa kutoka Wilaya ya Karatu kwenda kuwa 
Mkuu wa Wilaya ya Tanga; 

 
(iv) Bw. Lameck Karanga Nganga ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya Karatu. Kabla ya 

uteuzi huu, Bw. Nganga alikuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya Karatu; 
 

(v) Bw. Bahati Migiri Mfungo ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya Karatu. Kabla 
ya uteuzi huu, Bw. Mfungo alikuwa Afisa Tarafa ya Mbuguni, Wilayani Arumeru; 

 
(vi) Bw. Lazaro Jacob Twange ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la 

Umeme Tanzania (TANESCO). Kabla ya uteuzi huu, Bw. Twange alikuwa Mkuu wa 
Wilaya ya Ubungo; na 

 
(vii) Bw. Andrew William Massawe ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Baraza la Chuo Kikuu 

cha Sokoine cha Kilimo (SUA). Bw. Massawe anachukua nafasi ya Jaji Mkuu Mstaafu 
Mhe. Mohamed Chande Othman ambaye amemaliza muda wake.   

 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
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